क्रिडा व मनोरंजन

सुरगांवचा आदर्श रंगाविना धुलीवंदन सोहळा यंदाही होणार साधेपणाने साजरा

सचिन धानकुटे

सेलू : – सार्वजनिक कार्यक्रमांवर शासनाने घालून दिलेल्या निर्देशांचे तंतोतंत पालन करीत यंदाही सुरगांव येथील आदर्श व प्रख्यात असा रंगाविना धुलीवंदन सोहळा अंत्यंत साधेपणाने साजरा केला जाणार असल्याची माहिती राष्ट्रसंत तुकडोजी महाराजांच्या विचांराचे प्रसारक तथा सप्त खंजेरीवादक प्रविण महाराज देशमुख यांनी दिली..

सुरगांव येथील आदर्श अशा रंगाविना धुलीवंदन सोहळ्याची ख्याती अख्ख्या विदर्भात पोहचली आहे. येथे दरवर्षी मोठ्या उत्साहात विविध कार्यक्रमांचे आयोजन करीत अनोखा असा रंगाविना धुलीवंदन सोहळा साजरा केला जातो. यादिवशी सगळीकडे धुळवड साजरी केली जाते, परंतु येथे मात्र राष्ट्रसंताच्या विचारांची उधळण करीत ते आत्मसात करण्यासाठी प्रयत्न केला जातो. कोरोनाच्या निर्बंधात मागील वर्षी सुद्धा हा सोहळा साजरा करण्यात आला नाही. यंदाही शासनाने ठरवून दिलेल्या दिशानिर्देशांचे पालन करीत अंत्यंत साधेपणाने हा सोहळा साजरा केला जाणार आहे.
दरवर्षी निघणारी प्रभातफेरी, राष्ट्रसंताची प्रार्थना व त्यानंतर अल्पोपहार असा अगदी साधेपणाने हा सोहळा साजरा होणार असल्याची माहिती राष्ट्रसंतांच्या विचारांचे प्रसारक तथा सप्त खंजेरीवादक प्रविण महाराज देशमुख यांनी दिली.

बातमी शेअर करणायसाठी येथे क्लिक करा

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Back to top button
भाषा बदला»
बातमी कॉपी करणे हा कायद्याने गुन्हा आहे