कृषीवार्ता

पवनार येथील पांधण रस्त्याचे विभागीय आयुक्तांच्या हस्ते भुमिपूजन

सचिन धानकुटे

सेलू : – आजादीच्या अमृत महोत्सवी वर्षानिमित्त पवनार येथील बीड नामक पांधण रस्त्याचे आज शुक्रवारी विभागीय आयुक्त नागपूर प्राजक्ता लवंगारे(वर्मा) यांच्या हस्ते भूमिपूजन करण्यात आले.

पवनार येथील पवनार ते कुटकी या दोन गावांना जोडणाऱ्या बीड नामक पांधण रस्त्याचे खस्ताहाल झाल्याने स्थानिक शेतकऱ्यांकडून रोष व्यक्त करण्यात येत होता. जिल्ह्याचे पालकमंत्री सुनील केदार यांना यासंदर्भात वारंवार निवेदनही देण्यात आले होते.
मात्र कुठलाही पर्याय नसल्याने अखेर शेतकऱ्यांनी लोक सहभागातून वर्गणी गोळा करून मातीकामचा शुभारंभ करण्यात आला. यावेळी नागपूर विभागीय आयुक्त प्राजक्ता लवंगारे(वर्मा) यांच्या शुभहस्ते पवनार येथील बीड नामक पांधण रस्त्याचे भूमिपूजन करण्यात आले. याप्रसंगी जिल्हाधिकारी प्रेरणा देशभ्रतार यांनी शेतकऱ्यांना न्याय मिळावा तसेच कृषी क्षेत्राला गती मिळावी यासाठी महाराजस्व अभियाना अंतर्गत पांधण रस्ते मोकळे करून खडीकरण करण्यात यावे असे आदेश उपविभागीय अधिकारी सुरेश बगळे यांना दिले. पवनार येथील युवा प्रगतशील शेतकरी सूरज संजयराव वैद्य, सामाजिक कार्यकर्ते बाजीराव हिवरे, माजी उपसरपंच जगदीश वाघमारे, गणेश हिवरे, किशोर गोमासे यांनी अथक प्रयत्न करून उपविभागीय अधिकारी सुरेश बगळे यांना वेळोवेळी यासंदर्भात पाठपुरावा करण्यात आला असल्याने उपविभागीय अधिकारी सुरेश बगळे तसेच तहसीलदार रमेश कोळपे यांनी पुढाकार घेऊन पवनार ते केदोबा पांधण रस्ता पूर्णत्वास नेला.
याचं पार्श्भूमीवर पवनार ते बीड या पांधण रस्त्याचेही भूमिपूजन करून मातीकामाचा शुभारंभ करण्यात आला, तसेच पांधण रस्ते खडीकरण झाल्यास शेती वहीवाटीस व कृषी क्षेत्राला गती मिळून उत्पादन क्षेत्रातही मोठी वाढ होणार असल्याने शेतकऱ्यांमध्ये आनंदाचे व उत्साहाचे वातावरण निर्माण झाले आहे. शेतकऱ्यांकडून नागपूर विभागीय आयुक्त प्राजक्ता लवंगारे यांचे प्रगतशील युवा शेतकरी सुरज वैद्य यांनी सुतमाला देऊन स्वागत करण्यात आले. जिल्हाधिकारी प्रेरणा देशभ्रतार यांचे सरपंच शालिनी आदमने यांनी पुष्पगुच्छ देवून स्वागत केले. यावेळी प्रामुख्याने मंडळ अधिकारी शैलेंद्र देशमुख, तलाठी संजय भोयर, ग्रामविकास अधिकारी ए.बी.ढमाळे, मुरलीधर वैद्य, दिलीपराव वैद्य, अनिल आंबटकर, शुभम खंते, राजू हिवरे, सुरेश हिवरे, दामोदर हिवरे, राजेंद्र गोमासे, देविदास येरुणकर, अशोक बांगडे, प्रकाश चोंदे, संजय वैद्य, शामराव भट व शेतकरी बांधव मोठ्या संख्येने उपस्थित होते.

बातमी शेअर करणायसाठी येथे क्लिक करा

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Back to top button
भाषा बदला»
बातमी कॉपी करणे हा कायद्याने गुन्हा आहे