महाराष्ट्र

पेट्रोल पंप ची जागा स्थलांतरित करा ! अन्यथा जेल भरो आंदोलन :- वैशाली पाटील

दर्शना महिला बचत गट व आंबेडकरी कार्यकर्त्यां तर्फे 126 व्या दिवशी साखळी उपोषण

वर्धा :- संविधान निर्माते डॉ.बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या सिव्हिल लाईन,वर्धा येथिल पुतळ्याला पेट्रोल पंप हटाव कृती समितीच्या वतीने अभिवादन करुन,वर्धा येथील पोलिस प्रशासन वेल्फेअरच्या पेट्रोल पंप ची जागा डा.बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या पुतळ्याजवळून स्थलांतरित करावी या मुख्य मागणीसाठी आज दिनांक 18 जानेवारी (मंगळवार) रोजी आंबेडकरी नेत्या वैशालीताई पाटील यांच्या नेतृत्वात कृती समितीच्या महिला कार्यकर्त्यांनी साखळी उपोषण केले.

कृती समितीच्या साखळी उपोषणाचा 126 वा दिवस असुनही राज्य सरकारला जाग आलेली नसल्याने आजच्या साखळी उपोषणातील नेत्या वैशालीताई पाटील यांनी प्रशासना विरोधात जेल भरो आंदोलनाचा इशारा दिलेला आहे.

काँग्रेस-शिवसेना-राष्ट्रवादी काँग्रेसचे जिल्ह्यातील सत्ताधारी आमदार,पालकमंत्री व भाजपचे विरोधी पक्षातील आमदार,खासदार यांचे धोरण जातीयवादाला प्रोत्साहन देणारे आहे.आंबेडकरी समाज व वर्धा जिल्हा पेट्रोल पंप हटाव कृती समितीचा,सूडबुद्धीने व्देष करणाऱ्या राज्य व केंद्र सरकार तसेच जिल्ह्याचे पालकमंत्री,आमदार,खासदार जिल्हाधिकारी यांचा जाहीरपणे निषेध करुन भारतरत्न डा.बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या पुतळ्याजवळील पोलिस प्रशासन मालकीचा, (ज्वलनशील पदार्थ) हिंदुस्थान कंपनीच्या पेट्रोल पंप ची जागा त्वरित स्थलांतरित करावी.राज्य सरकार तसेच पालकमंत्री सुनिल केदार यांनी प्रशासनाला पेट्रोल पंप हटविण्याचे निर्देश द्यावे.रणजित कांबळे,डा.पंकज भोयर या स्थानिक आमदारांनी हिटलरशाहीला प्रोत्साहन न देता आंबेडकरी समाजाच्या सदरहु मागणीला न्याय देण्यास पुढे यावे.अन्यथा राज्य सरकार तसेच केंद्र सरकार आणि जिल्हा प्रशासनाच्या विरोधात आंबेडकरी व पुरोगामी जनता लवकरच जेल भरो आंदोलन करेल,यातुन होणाऱ्या हाणीला जिल्ह्याचे पालकमंत्री,आमदार, खासदार व जिल्हा प्रशासन जबाबदार राहिल.अशाही वैशाली पाटील आक्रमकपणे साखळी उपोषनातून म्हणाल्या.
ज्योशन तुलकाने, पायलताई हाडके, माधुरीताई मानकर, भिमाताई थुल, संगीताताई अलोणे, शोभनाताई मुन, कमलाबाई भगत, सुमनताई इंगळे, रेखाताई महेशकर आदी आंबेडकरी महिला कार्यकर्त्यांनी आज साखळी उपोषणातुन सरकार व जिल्हाधिकारी प्रशासनाचा तीव्रतेने निषेध केल्याची माहिती कृती समितीचे निमंत्रक महेंद्र मुनेश्वर यांनी प्रसिध्दीस दिली आहे.
—————–

बातमी शेअर करणायसाठी येथे क्लिक करा

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Back to top button
भाषा बदला»
बातमी कॉपी करणे हा कायद्याने गुन्हा आहे